Things to look out for when buying a computer system

Me ke zuwa zuciyarka a duk lokacin da kake son samun Tsarin Kwamfuta? HP, Dell, Acer, Apple, Toshiba? To, waɗannan su ne sunayen Kamfanonin Masana'antu.

Kamar yadda aikin abin hawa ba abin da ya shafi kamanninsa bane, girmansa da sigar Na'urar Computer ba su da mahimmanci kamar tsarin tsarin na'ura mai kwakwalwa da kanta sai dai idan kuna la'akari da girman allo. Ko kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar tafi-da-gidanka, abubuwan da ke gaba sune mahimman abubuwan da ya kamata ku duba a duk lokacin da kuke son siyan siye dangane da amfani da Tsarin Kwamfuta.

Tsarin Kwamfuta

Kasafin kudi

Ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ya kamata a duba lokacin siyan tsarin kwamfuta shine farashin. Nawa kuke shirye ku kashe?

Kamar dai wayoyin hannu, wasu samfuran Kwamfuta suna ba da farashi mai rahusa daidai da tsarin tsarin da wasu zasu bayar akan farashi mai tsada. Wannan yana nufin duk abin da kasafin ku ne za ku iya samun wani abu mai kyau koyaushe. Babu bukatar yin gumi, koyaushe zaka iya shafa fuskarka da tafin hannunka komai kankantarsa.

S sararin ajiya ko Hard Disk

Ya dogara da fayilolin da za a adana a kwamfutar. Takardu da hotuna suna ɗaukar sarari kaɗan. Hard Disk Space ya bambanta daga 32gig zuwa terabytes. Idan ba ku da niyyar amfani da ko adana wasanni, bidiyo da manyan aikace-aikacen kamar masu shirye-shirye da masu haɓakawa, to babu buƙatar Hard Disk mai girma. Hakanan zaka iya amfani da Hard Drive na waje kawai idan kuna buƙatar ƙarin sarari don adana bayanai.

RAM

Ana buƙatar RAM ko Ƙwaƙwalwar Samun Mahimmanci a kowace tsarin kwamfuta. Kayan aiki na zahiri ne da ke cikin kwamfuta wanda ke adana bayanai na ɗan lokaci, wanda ke aiki a matsayin ƙwaƙwalwar “aiki” na kwamfutar. Samun RAM mai girma yana ba kwamfutar damar yin aiki tare da ƙarin bayani a lokaci guda da ƙima. RAM yana rinjayar yadda tsarin Kwamfutarka ke saurin samun bayanan rajista.

Haɗuwa tare da na'urorin waje

Wasu na'urori irin su na'urori da firinta ya kamata su iya haɗawa da kyau tare da kwamfutarka. Wannan shine inda Bluetooth, wifi, da tashoshin jiragen ruwa (hdmi,usb,vga, da rj45) ke zuwa wasa. Irin waɗannan fasalulluka kuma za su yi tasiri ga farashin Tsarin Kwamfuta.

Tsarin Aiki

Kuna iya zaɓar tsakanin tsarin aiki na Windows ko Macintosh. Windows ya fi kowa kuma baya tsada sosai. Amma sun fi kamuwa da malware kamar ƙwayoyin cuta da ransomware. Tsarukan aiki na Mac ba su da rauni kuma galibi suna sabuntawa ta atomatik tare da haɗin Intanet mai sauri. Yana da mahimmanci a lura cewa Windows Operating System yana da sauƙin amfani fiye da Macintosh.

Girman

Wasu mutane sun fi son manyan kwamfutoci masu manyan allo yayin da wasu sun fi son masu ɗaukar hoto. Ya dogara da abin da kuka fi so da yiwuwar sararin da za ku yi amfani da kwamfutar.

Mai sarrafawa

Bincika duka adadin muryoyin da adadin gigahertz (GHz) na kwamfutar. Cores suna ƙayyade saurin yadda kwamfutarka ke gudana. GHz, auna adadin ƙarfin da aka cinye. Misali, 1.5 GHz quad-core processor yana tafiyar da sauri fiye da 2.0 GHz single-core. Kwamfutarka ba zai rage yuwuwar rataya ko rufewa ba.

Rayuwar baturi

Wannan ya shafi fiye da kwamfyutoci fiye da kwamfyutoci. Yawan ƙarfin da kwamfutarka ke cinyewa shine guntun rayuwar baturin ku. Kyakkyawan baturi na iya ɗaukar lokaci mai tsawo idan kana amfani da kwamfutarka don ƙananan ayyuka kamar bugawa. Ƙarin ayyuka kamar kallon bidiyo ko yin wasanni suna rage rayuwar baturi da sauri.

Lokaci na gaba da kake son siyan Tsarin Kwamfuta, ko dai don Ofishi ko na sirri, na yi imani yanzu kun san abin da zaku nema. Ba a samun mahimman fasalulluka na Tsarukan Kwamfuta a cikin sunayen samfuran amma a cikin Tsara.

Vanaplus yana da kantin sayar da kan layi da kan layi inda za ku iya samun mafi kyawun Tsarin Kwamfuta don dacewa da bukatun ku, duk abin da kuke buƙata shine sanya odar ku a vanapus.com.ng ko shiga cikin shagon mu na kan layi.

2 sharhi

krishna

krishna

Total how much Cost

Ethel

Ethel

I know this website provides quality dependent content and additional information, iss there
any other web page which gives such stuff in quality?

Prezzo ciakis sft tabs in italia leenlifepharma.com acquisto Kamagra

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su