Major Questions about Coronavirus answered

Manyan Tambayoyi game da Coronavirus sun amsa

Ba labari ba ne cewa har yanzu ana ci gaba da yaƙar coronavirus. Ko da yake an yi rikodin ƴan nasarorin da aka samu ta fuskar jiyya amma har yanzu cutar na nan kusa. Anan akwai amsoshin kaɗan daga cikin tambayoyin da ke yawo.

Ta yaya keɓe keɓe ke aiki?

Babban ra'ayin da ke bayan keɓe shi ne hana yaɗuwar cutar ta hanyar keɓe mutanen da ke ɗauke da cutar ko kuma don kare lafiyar mutane da tabbatar da cewa sun kasance cikin koshin lafiya. Wannan saboda idan masu kamuwa da cutar sun iyakance motsin su fiye da lokacin kamuwa da cutar, zai zama da sauƙi a ware sabbin masu kamuwa da cutar, jinyar waɗanda suka kamu da rashin lafiya kuma hakanan hana yaɗuwar.

Ko da yake a wasu wuraren, keɓewar ba dole ba ne amma yana da kyau mutanen da ke jin sun kamu da cutar su ware don hana ci gaba da yaduwa. Wannan zai taimaka sosai wajen daidaita lankwasa ƙayyadaddun lamurra ta yadda zai sauƙaƙa wa tsarin kiwon lafiya magance.

Za a iya sake kamuwa da waɗanda suka tsira?

Ko da yake wannan yana da wuyar gaske amsar ita ce EE.

An sami wasu 'yan lokuta na sake kamuwa da cuta a China amma da alama ba kasafai ba ne don kada a damu da shi kamar yadda yawancin masana kimiyya ke tunanin cewa kurakurai ne ga wadanda suka tsira daga baya su gwada inganci.

Har yaushe ake ɗaukar masu kamuwa da cutar su kamu da cutar?

Amsar wannan ya bambanta saboda ya dogara da nazarin da kuka karanta. Yawancin bincike sun bayyana cewa masu kamuwa da cutar sun riga sun kamu da cutar tun kafin a sami alamun cutar. Alamun na iya bayyana a ko'ina tsakanin kwanaki 2 zuwa 14. To, kyakkyawan rahoto game da wannan binciken shine cewa bayan kwanaki 10 na bayyanar cututtuka, marasa lafiya ba su da kamuwa da cuta. Wannan yana nufin cutar ta fi yaduwa a farkon amma jiki yana kawar da kwayar cutar da zarar samar da maganin rigakafi ya kunna.

Ko da yake wani bincike ya nuna cewa kwayar cutar za ta iya dawwama a cikin jiki na tsawon kwanaki 20 bayan kamuwa da cuta amma mafi tsawo shine kwanaki 37 kamar yadda aka rubuta a yawancin binciken.

A taƙaice, abin da ya fi dacewa shi ne keɓewa ko keɓe kai da zarar an ji ciwon.

Kodayake, yawancin ƙasashe suna ci gaba da kulle-kulle a matsayin manufar ɗaukar cutar da yaƙi da wannan annoba ra'ayoyi da yawa ciki har da nawa shine kulle-kullen ba shine mafita mai dorewa ba. Yunwa gaskiya ce kuma hakan ba shi da wani magani. Har ila yau, hulɗar ɗan adam da motsi suna ba da gudummawa sosai ga hankalinmu wanda ba tare da komai ba zai rushe.

A ra'ayina, muna bukatar shiga tsakani na Ubangiji Allah.

Allah ya taimake mu

Me kuke tunani?

Ajiye sharhi.

Marubuci

Mutum mai natsuwa, ƙididdiga kuma mai sauƙin tafiya tare da ikon yin kyakkyawan aiki a kowane matsayi na hankali. Mai tsara gidan yanar gizo/mai haɓakawa, Digital Marketer, Brand Manager, Content developer, and Affiliate Manager. Ya kasance mai sauraro fiye da mai magana mai sha'awar yin abubuwan Allah da aikatawa.

Na sami kaina cikin gamsuwa da albarkar Allah da kyawawan ayyuka tare da ƙoƙari marar iyaka don cimma manufa.

Bsc Hons (Kimiyyar Kwamfuta) LAUTECH

2 sharhi

Mercy

Mercy

The pandemic is getting Scarry by the day without absolute solution. The stay at home policy is a good idea if only the masses would be supplied with all the need and test centres be opened in all hospital for quick testing, that way negative person will not have to be in same house with positive person and finally get infected before the symptoms of those already positive begins to show.

Otunba Olatunji Tinuoye

Otunba Olatunji Tinuoye

I have heard and red about Coronavirus on the social media and many individuals who are now self – made medical experts,but my own contribution is that Quarantine is good but not the best option in totality: Government should expand the Medical Center where test can be carried out for those who feels that, they had contact with people who came from other countries: Those detected positive should be treated appropriately and personal hygiene is very important against this coronavirus! Total short down the economic activity will further aggravate and expand the poverty level of most Nigerians who are already improvised by negative business environment!! By Otunba Olatunji Tinuoye, Hospitality and Tourism Expert. ( 46, Arandun Road, ESIE, Kwara State: Tel. 07033273091

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su