What's the difference between tablets and laptops? Which is better for students?

Shin kuna neman mafi kyawun kayan makaranta don yaranku don yin nasara a cikin shekarar makaranta mai zuwa? Wannan ya kawo mu ga babbar muhawara: kwamfutar hannu vs. kwamfutar tafi-da-gidanka. Wanne ya fi dacewa ga ɗalibai da azuzuwan kan layi?

Menene bambanci tsakanin kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka?

Allunan da kwamfutar tafi-da-gidanka kayan aiki ne masu mahimmanci ga ɗalibai, ko da suna koyo daga nesa ko a cikin aji. Akwai manyan bambance-bambance guda biyu tsakanin kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka:

 

  • Girman Ina kuke da niyyar amfani da kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka? A gidanku yake? A makaranta yake? Kuna son ɗaukar hoto? Za a ƙayyade girman na'urar ta hanyar amfani da farko.
  • Budget: Akwai zaɓuɓɓukan kwamfutar hannu da na kwamfutar tafi-da-gidanka da yawa waɗanda za a iya amfani da su don dacewa da kewayon kasafin kuɗi.
  • Ayyuka Ka yi tunanin yadda kake son amfani da kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Ana buƙatar madanni na haɗe-haɗe? Kuna shirin amfani da wannan na'urar don bincike ko gabatarwa? Waɗannan amsoshi za su taimake ka rage zaɓin da ya dace don bukatun ku.

Hakanan ana iya amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfutar hannu don dalilai na makaranta. Suna da kamanceceniya da yawa, kamar sauƙin samun labarai da littattafan karatu akan layi, da ikon sadarwa tare da abokan karatunsu da malamai ta imel. Waɗannan tambayoyi guda huɗu ne waɗanda ya kamata ku yi la'akari yayin yanke shawarar mafi kyawun kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka don ɗalibai.

Wanne ya fi kyau ga makarantar gida: kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka?

Duk ya dogara da shekarun ɗalibin. Daraja da shekaru kuma za su taka rawa wajen yanke shawara. Kwamfuta ya fi dacewa ga yaran makarantar firamare, waɗanda har yanzu suna koyan kwamfuta. Kwamfutar kwamfutar tafi-da-gidanka ta fi dacewa da mai amfani fiye da kwamfutar tafi-da-gidanka. Hakanan za su iya shiga rukunin yanar gizon su na koyo kuma su ci gaba da tuntuɓar abokan karatunsu da malamansu. Hakanan za su iya karantawa da kewaya intanet don samun amsoshi masu sauri ga aikin gida.

Hakanan ana iya amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka ta ɗalibai a makarantar sakandare, manyan makarantu, da koleji don taimakawa da aikin karatunsu. Yayin da kwamfyutocin tafi-da-gidanka za su iya shiga wurin koyo ta kan layi, sadarwa tare da malamansu, da ƙaddamar da aikin kwas, su ma sun fi dacewa don rubuta takardu da gina gabatarwa. Waɗannan kwamfutocin suna da ginannun maɓallan madannai waɗanda ke sauƙaƙa don rubutawa, bincike, da ɗaukar bayanai ko da malami yana magana. Kwamfutar tafi-da-gidanka ya fi kwamfutar hannu tsada amma yana da ƙarin wurin ajiya don muhimman takardu da ayyuka. Idan sun kula da shi da kyau, zai ɗauki shekaru masu yawa.

Allunan kuma suna zuwa tare da na'urorin haɗi, kamar cikakken maɓallan madannai da linzamin kwamfuta idan kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta cikin kasafin kuɗin ku.

Menene bambanci tsakanin kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka? Wanne ya fi dacewa ga ɗalibai?

Yanzu da muka tattauna yadda kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka za ta iya amfanar ɗalibin ku, bari mu dubi manyan zaɓaɓɓu a kowane rukuni.

Wanne kwamfutar tafi-da-gidanka ya fi dacewa ga ɗalibai?

Babbar tambaya. Wadannan abubuwa ne masu mahimmanci guda biyar da ya kamata a yi la'akari yayin zabar kwamfutar tafi-da-gidanka masu dacewa.

  • Girman allo Shin ɗalibin ku zai kasance yana ɗaukar kwamfutar tafi-da-gidanka duk yini a cikin jakar baya? Ƙananan kwamfutar tafi-da-gidanka mai sauƙi ya fi kyau idan sun yi. Shin suna son koyon nesa a wannan shekara? Babban allo zai iya zama mafi amfani, amma yana da mahimmanci don kiyaye shi haske don waɗannan lokutan lokacin da zasu ɗauka.
  • Operating System: Windows da Mac sune mafi mashahuri tsarin aiki. Chrome OS wani mashahurin zaɓi ne (karanta don ƙarin sani game da Chromebooks don ɗalibai). Kuna iya yin la'akari da siyan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da dandamali mai daidaitawa. Wannan zai tabbatar da cewa gidan ku yana da haɗin kai kuma mai sauƙin amfani, komai fasahar da kuka dogara da ita.
  • Wurin ajiya na ciki: Hakanan an san shi ta rumbun kwamfutar tafi-da-gidanka, sararin ajiya na ciki yakamata a yi la'akari da shi. Shin yaronku zai iya ajiye manyan fayiloli ko shirya manyan bidiyoyi? Kuna iya yin la'akari da siyan kwamfutar tafi-da-gidanka mafi girma ko rumbun kwamfutarka ta waje.
  • Rayuwar baturi Yi la'akari da yadda yaronku zai yi amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka. Shin zai yiwu su koya a gida idan ba a toshe su ba? Ya kamata kwamfutar tafi-da-gidanka ta iya ɗaukar akalla sa'o'i bakwai ba tare da buƙatar cajin ta ba. Mataccen baturin kwamfutar tafi-da-gidanka na iya lalata aiki.
  • Kasafin kuɗi: Akwai zaɓuɓɓuka da yawa akan kasuwa a yau don haka yana yiwuwa a sami kwamfyutan tafi-da-gidanka mai kyau akan farashi mai ma'ana. Idan kuna da kasafin kuɗi don sa, siyan kwamfutar tafi-da-gidanka mafi tsada zai tabbatar da cewa zai iya jure buƙatun girma na ɗalibi.

Akwai kwamfutar tafi-da-gidanka ga kowa da kowa, komai kasafin ku ko buƙatun ku. Hakanan zaka iya duba manyan samfuran kwamfutar tafi-da-gidanka kamar Dell da HP.

Me game da Chromebooks, kuna tambaya?

Chromebook kwamfutar tafi-da-gidanka ce mai tafiyar da Google Chrome OS. Ko da yake yana bayyana kamar kwamfutar tafi-da-gidanka amma yana da iyaka a cikin iyawarsa idan aka kwatanta da Windows ko Mac. Littattafan Chrome sun shahara tsakanin iyaye da makarantu tare da yara ƙanana saboda ɗaukarsu da sauƙin amfani. Zai yi aiki don abin da kuke buƙata, wanda ke yiwuwa samun damar aikin makaranta da kuma ci gaba da zamani tare da sadarwar malamai.

Wanne kwamfutar hannu ya fi dacewa ga ɗalibai?

Kwamfuta na iya zama fiye da abin da kuke nema. Tablet ɗin yana kama da kwamfutar tafi-da-gidanka. Akwai wasu muhimman abubuwan da za ku yi la'akari kafin zabar kwamfutar hannu da ta dace don yaro.

  • Girman allo: Allunan sun fi nauyin kwamfutar tafi-da-gidanka don haka sun fi ɗauka. Ko da kwamfutar hannu tare da babban allo har yanzu yana da sauƙin amfani, musamman ga ƙananan yara.
  • Na'urorin haɗi: Yawancin allunan suna zuwa tare da allon taɓawa waɗanda ke ba ku damar kewaya tsakanin apps. Wasu allunan, irin su iPad da Microsoft Surface Pro, suna da ƙarin na'urorin haɗi, kamar babban madanni mai girma, stylus, ko stylus, don yin bayanin ɗaukar sauƙi.
  • Kasafin Kudi Ko da yake Apple da Microsoft dukkansu suna aiki, abin dogaro kuma suna kan layi, waɗannan samfuran suna zuwa a farashi mafi girma. Amazon yana ba da layin kwamfutarsa, wanda zai iya zama darajar idan kuna neman ingantaccen kwamfutar hannu tare da ƙananan farashi.

Menene kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 kuma menene yake yi?

Ana iya amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 azaman kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka. Haɗaɗɗen kwamfutar tafi-da-gidanka ne mai nauyi kuma yana da fasali irin na kwamfutar hannu kamar allon taɓawa. Koyaya, yana gudana akan tsarin aiki mai kama da kwamfuta. Ainihin kwamfutar tafi-da-gidanka ce da za a iya canza ta zuwa kwamfutar hannu.

Ga ɗaliban koleji waɗanda ke son samun na'ura ɗaya wacce za ta iya ɗaukar duk buƙatun da suka shafi makaranta, kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 kyakkyawan zaɓi ne. Kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 karami ce kuma ta fi sumul fiye da kwamfyutar tafi-da-gidanka, yana mai da sauƙin ɗauka a cikin jakar baya. Wasu samfura suna da maɓallan madannai waɗanda za a iya cire su yayin da wasu ke zuwa da maɓallan madannai da aka haɗe waɗanda za a iya jujjuya digiri 360. Ƙwararren kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 ya bayyana a cikin kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka. Kuna aji, ko kuna sauraron lacca? Akwai zaɓuɓɓuka da yawa. Hakanan zaka iya ɗaukar bayanin kula ta amfani da maɓallan da aka haɗe ko keɓe. Akwai kuma zaɓin stylus wanda ke ba ku damar zana kai tsaye akan allon taɓawa. Kuna iya samun zaɓuɓɓuka a HP da Lenovo.

Siraren ƙirar kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 ya sa ya zama zaɓi mara kyau ga waɗanda ke buƙatar ƙira mai inganci. Kwamfutar tafi-da-gidanka ta gargajiya ita ce mafi kyawun zaɓi idan kuna son amfani da shi don aikin makaranta da wasa.

Komai yaronka yana karatu a gida ko makaranta, kwamfutar hannu, kwamfutar tafi-da-gidanka ko Chromebook na iya zama kayan aiki mai mahimmanci don taimaka musu su yi fice a aji, gama aikin gida, kuma su ci gaba da tuntuɓar abokansu.

Marubuci: Bronwyn Leigh

Menene bambanci tsakanin kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka? Wanne ya fi dacewa ga ɗalibai?

Bronwyn Leigh mahaliccin abun ciki ne a AssignmentGeek . Saboda wannan, ƙwararrun sha'awarta ta ta'allaka ne akan rayuwar ɗalibai da buƙatu. Kuma a shirye take ta amsa tambayoyi masu ban sha'awa a kowane lokaci.

Vanaplus home-wares accessories tablets laptops chromebooks specs

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su