6 Tips To Buy A Great inverter

Yawancin jama'a suna komawa ga masu amfani da wutar lantarki saboda ana bukatar wutar lantarki da wutar lantarki a duniya a cewar BBC da wasu mujallu da dama . Yawancin dalilan sun samo asali ne daga karuwar amfani da kayan aikin gida, yawan abin hawa da yawan masana'antu.

Inverters su ne na'urori masu ƙarfi na ci gaba waɗanda ke amfani da albarkatun makamashi mai sabuntawa don samar da wutar lantarki lokacin da sauran hanyoyin wutar lantarki suka gaza. Ana iya amfani da su a gida, ofis, otal-otal, makarantu da dakuna - a duk inda ake buƙatar wutar lantarki.

Ya zama sananne sosai cewa mutane suna neman yadda za su sayi mafi kyawun inverter. Amma da farko kuna buƙatar tabbatarwa a cikin kanku cewa da gaske kuna buƙatar ɗaya. Yayin da akwai nau'ikan iri daban-daban akan kasuwa, kuna iya yin hankali game da zaɓinku.

Za mu taimaka muku kewaya cikin tsarin, guje wa wasu matsaloli kuma a ƙarshe yanke shawarar siyayya mafi kyau akan abin da kuke so. Yanzu da kun shirya don samun ɗaya, gano a cikin wannan jagorar, shawarwari masu ban mamaki guda 6 don siyan inverter mai kyau.

  • Shigarwa

Sai dai kai haziƙin lantarki ne, bai kamata ka yi ƙoƙarin gyara inverter da kanka ba. Madadin haka, zaku iya neman sabis na ƙwararren ma'aikacin lantarki. Kuma idan kun yi sa'a don siye daga kantin sayar da kan layi wanda ke ba da kayan shigarwa na kyauta, zai fi sauƙi.

  • Nau'in baturi, iya aiki da adadin da ake buƙata

Batirin inverter shine zuciyar mai inverter kanta. Idan ba tare da shi ba, ba zai yi aiki ba. Ya danganta da nau'in baturi, ko tubular ne ko SMF (An rufe, Kyauta Mai Kulawa), yakamata kuyi la'akari da ƙarfin saboda ba kwa son ƙara nauyi akan ƙaramin ƙarfin baturi. Kuma idan kuna son baturi wanda zai yi muku hidima har zuwa shekaru biyar, yana aiki da inganci tare da ɗan kulawa, batir ɗin tubular sune mafi kyau amma suna da tsada sosai.

  • Bukatun Wuta

Kowane gida yawanci yana da tanadin ajiya. Don haka, yana da mahimmanci a gare ku don sanin yadda aka haɗa gidan ku kafin ku sami inverter. Wannan yana sauƙaƙa muku gano na'urorin da kuke niyyar aiki tare da inverter. Kuna iya farawa ta hanyar nazarin wuraren haske nawa, TV, DVD, Fans ɗin da kuke da su kuma saka wanne ya kamata ya sami madadin.

  • Inverter Brands da Farashi

Farashin inverters ya bambanta kuma zai iya bambanta daga 45,000 zuwa 900,000 Naira dangane da wutar lantarki da kuma alama. Kudin baturi daban ne kuma yawanci yana farawa daga Naira 55,000. Kuma idan kuna buƙatar sabis na injiniyan shigarwa, yakamata kasafin ku ya fara daga Naira 5,000 zuwa sama.

  • Siffofin musamman

Kuna buƙatar tantance idan na'urorin ku za su buƙaci ƙarin fasali. Misali, na'urorin lantarki masu mahimmanci kamar tsarin cibiyar sadarwa ko wurin aiki zasu buƙaci samfura tare da fitowar igiyar igiyar ruwa saboda lokutan canja wurin su. Hakazalika, zaku buƙaci ƙirar inverter tare da kantunan GFCI don kiyaye ƙa'idodin HSE .

  • Tsawon lokacin gudu

Wannan tabbas ya rage naku ku yanke shawara. Koyaya, manyan inverters na iya ba da ƙarfi na tsawon lokaci. Don haka, idan kuna buƙatar tsawaita lokacin, ƙara yawan adadin batura zai wadatar don mafita.

Kammalawa

Abu ne mai sauqi ga goof idan ya zo ga abubuwa masu laushi kamar zabar ingantaccen tsarin wutar lantarki. Amma tare da shawarwarin da aka bayar, bai kamata ya zama mai tauri ba kuma. Da wannan ya ce, zaku iya bincika inverter ɗinmu na zamani a halin yanzu ana bayarwa akan tallan tallace-tallacen mu da yawa. Yi amfani da lambar rangwame: RUSH2019 a wurin biya.


Duba Shagon Maganin Wutar Mu

Mercury 2kVA Spirit Plus Solar Hybrid Inverter Tare da Mai Sarrafa Caji

3KV Pure Sine Wave Inverter

Saya yanzu

Mercury 5KVA AVR (Digital Nuni)

Saya yanzu

Okelue Daniel

Mawallafi kuma marubuci mai kishi tare da sha'awar rubutun ƙirƙira, rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo da sarrafa abun ciki.

Wanda ya kammala karatunsa na Kimiyyar Kwamfuta kuma ni ƙwararren Certified Microsoft.

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su