Don haka, a nan muna cikin 2018 kuma watanni biyu ke nan da sabuwar shekara. Dangane da wannan gaskiyar, yana da kyau a ɗauka cewa kun tsara tsare-tsare da dabaru waɗanda za ku iya aiki da su don samun sakamako mai inganci. Kuma idan har yanzu ba ku gano rayuwar ku ba ko kuma ba ku fahimci dalilin da yasa kuke yin wasu hanyoyi ba - kuma hakan yana iya hana ku yin rayuwar da kuke so.
A cikin wannan labarin, mun tattara littattafai masu ban sha'awa guda 5 waɗanda za su iya taimaka muku samun jagora, tsarawa, mai da hankali da kuma cika cikin 2018.
-
Hali shine Komai na Keith Harrel
Wannan littafi mai shafuka 222 yana ba da matakai 10 masu canza rayuwa waɗanda ke ba ku damar juyar da hali zuwa aiki. Keith Harrel, sanannen kociyan ɗabi'a a Amurka ne ya rubuta wannan littafi tare da gogewar shekaru masu tasiri a rayuwa.
Bugu da ƙari, an san shi ya kasance babban malami a IBM kuma yanzu yana da manyan abokan ciniki kamar American Express, Mac-Donalds, da Microsoft a ƙarƙashin jagorancinsa mai tasiri.
-
Tada Kattai Daga Tony Robbins
Wannan littafi ne mai ƙarfi wanda zai bar tasiri mai girma akan ranka bayan karanta shi. Ya ƙunshi surori 26, dabarar da aka raba zuwa sassa huɗu na haɓaka abun ciki. Wannan wallafe-wallafen wani yanki ne wanda ba a saba ganinsa ba wanda zai bar ku cikin rashin sani da ɗaukar matakai don zama mafi kyawun ku.
Kuma tare da taken babi kamar: "Tambayoyi Su ne Amsoshi," "Hanyoyin Ƙarfafa Goma," "Dokokin: Idan ba ku da farin ciki, Ga dalilin da ya sa," za ku yi mamaki.
-
Taimako, Ina Renon Yaro Ni kaɗai na T. D Jakes
Idan ku iyaye ɗaya ne masu alhakin yaro a cikin ku, wannan littafin yana ba da kyakkyawar fahimta, hikima, mafita da misalan marasa lokaci waɗanda za ku iya danganta su sosai.
Kowane shafi yana tabbatar muku da cewa akwai bege gare ku da yaranku kuma a ƙarshe, hasken ƙarshen rami zai haskaka sosai za ku ji daɗi ni kaɗai - duk da rainon ɗanku shi kaɗai.
-
Kira zuwa Lamiri na Martin Luther King
Idan kana neman mutumin da kalmominsa ke ɗauke da ikon canzawa, shine almara Martin Luther.
Wannan littafin zai yi aiki a zuciyar ku kuma zai ƙalubalanci tsarin tunanin ku. Wannan littafin shine kawai abin da kuke buƙata kuma zaku fi dacewa dashi.
-
Tafi Sanya Ƙarfin ku don Aiki ta Marcus Buckingham
An tsara wannan littafin don ma'aikatan da ke son zama masu ƙwazo sosai a wurin aiki yayin da suke buɗe damarsu ta gaskiya a lokaci guda.
Kammalawa
Babu yadda za a yi ka samu mulki sai an ba ka iko. Don haɓaka da gaske zuwa girma mara iyaka, kuna buƙatar samun ilimi mai yawa kuma ana iya samun wannan ta hanyar nazari mai zurfi. Karatu shine a hankali menene motsa jiki ga jiki.
Okelue Daniel , Mai ba da gudummawa mai zaman kansa ga shafin yanar gizo na Vanaplus, marubucin C reative wanda ke da sha'awar haɗawa da wasu ta hanyar ƙarfin kalmomi. |