Something about 5G

5G shine ƙarni na 5 na fasahar wayar salula don ƙarni na gaba na wayoyin hannu bayan 4G. An kwashe shekaru sama da 10 ana zage-zage kuma dillalai sun fara aikin fitar da shi a bana. A zahiri, yawancin wayoyin da aka kera kwanan nan suna kunna 5G. Tare da adadin da ake aiwatar da tsarin, 5G zai iya samun gindin zama fiye da ɗimbin birane a wannan shekara sannan kuma ya zo shekara mai zuwa, yana iya yaduwa.

Muna buƙatar fahimtar cewa babu wanda zai iya yin da'awar ƙirƙirar 5G saboda gudummawa ce daga kamfanoni da yawa a cikin yanayin yanayin wayar hannu. 3GPP ita ce ƙungiyar da ke bayyana ƙayyadaddun bayanai na duniya don fasahar 3G UMTS, 4GLTE, da 5G.

Bari mu hanzarta ɗaukar al'ummomin da suka gabata

1G wanda ya shigo cikin shekarun 1980 ya ba mu muryar analog. Bayan haka muna da 2G a farkon shekarun 1990 wanda ya gabatar da muryar dijital kamar yadda yake cikin CDMA- Code Division Multiple Access. 3G a matsayin ƙarni na uku a farkon 200s ya kawo bayanan wayar hannu kuma 4GLTE ya shigo da zamanin broadband na wayar hannu.

5G wanda shine haɓakawa akan 1G, 2G, 3G, da 4G ana nufin samar da ƙarin haɗin kai fiye da yadda muka taɓa samu a baya. Kasancewar haɗin kai kuma mafi iya dubawa, yana da ikon ba da damar ingantacciyar ƙwarewa, ingantacciyar tura samfuri, da kuma isar da sabbin ayyuka. Yana da alƙawarin babban gudu, ingantaccen abin dogaro, da rashin jinkiri. Tare da 5G za mu iya kallon kiwon lafiya mai nisa, mafi inganci kuma mafi aminci sufuri, ingantaccen aikin noma, dabaru na dijital, da ƙari da yawa.

Bari in bayyana a sarari cewa saboda ƙarancin ƙarfin masu watsa 5G, za a sami ƙarin su. Wannan yana nuna cewa ana buƙatar gina ɗari har ma da dubban eriya mara waya a cikin birane, unguwanni, da garuruwa tare da wani mai watsawa wanda aka sanya kowane gida biyu zuwa goma.

Yanzu abin tsoro shine RFR (Radiofrequency Radiation) wanda mu duk wani abu da ke haskakawa a cikin bakan na'urar lantarki wanda ya fito daga microwaves, x-rays, raƙuman radiyo har ma da haske daga allon saka idanu, allon wayar hannu, da haske daga rana. Kodayake RFR ba shi da haɗari a zahiri amma yana iya kasancewa ƙarƙashin wasu yanayi. Saitin RFR kawai wanda zai iya zama haɗari a cewar masana kimiyya shine waɗanda ke faɗo ƙarƙashin nau'in ionizing kamar yadda ba sa ionizing radiations ba su da ikon karya haɗin sinadarai.

Ko da yake, electromagnetic hypersensitivity, cuta ce ta hasashe wanda wasu mutane ke samun alamun rauni a gaban radiation kamar wayoyin salula da Wi-Fi. Wannan yana nuna cewa a zahiri, ana iya samun wani abu mai ban mamaki. Har ila yau, bincike ya kasa danganta tsakanin radiation wayar salula da kuma ciwon daji ciki har da ciwace-ciwacen kwakwalwa amma har yanzu, akwai abin da na kira hadarin tunanin mabukaci.

A ƙarshe, duk abin da aka gano zuwa yanzu game da 5G ya nuna mana cewa a zahiri babu wani dalili na faɗakarwa. A ra'ayina, ina ganin har yanzu ya kamata mu nuna natsuwa.

Me kuke tunani?

Raba ra'ayoyin ku tare da al'umma ta amfani da akwatin sharhi.

Marubuci

Alabi Olusayo

Mutum mai natsuwa, mai ƙididdigewa, mai sauƙin tafiya tare da ikon yin kyakkyawan aiki a kowane matsayi na hankali. Mai tsara gidan yanar gizo/mai haɓakawa, Digital Marketer, Brand Manager, Content developer, and Affiliate Manager. Ya kasance mai sauraro fiye da mai magana mai sha'awar yin abubuwan Allah da aikatawa.

Na sami kaina cikin gamsuwa da albarkar Allah da kyawawan ayyuka tare da ƙoƙari marar iyaka don cimma manufa.

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su