The benefits of yoga to children

Al'adar samun dama da haɗa duk wani nau'i na yanayin mu na gaskiya - jiki, tunani, da ruhu -- a cikin neman jituwa ta ciki ana kiransa Yoga (ma'ana ƙungiya ko karkiya) in ji Alexandra De CollibusAs.

Yoga ya zama sananne a makarantu ta hanyar aikace-aikacensa a cikin azuzuwan ilimin motsa jiki da sauran shirye-shiryen makaranta. Wannan shahararriyar ta zo tare da jayayya da yawa. Ko da yake iyaye suna son fa'idodin yoga yayin da wasu ke jin aikin yoga yana da alaƙar addini kuma kamar addu'a, bai kamata a bar shi a sararin samaniya ba saboda kusancinsa da Hindu kuma yana iya yada ra'ayin addini da tunani.

Duk da cece-kuce, yoga yana taimaka wa yaran da ke da ƙalubalen zamantakewa, tunani da na jiki kamar aikin yoga wanda ya haɗa da yanayin jiki, dabarun numfashi, da jagororin ɗabi'a suna da amfani a gare su in ji De Collibus.

Maɓalli biyar masu mahimmanci a ƙasa sune inda yara zasu iya amfana daga aikin yoga kuma kowane fa'ida yana inganta lafiyar su gaba ɗaya

Yana Haɓaka sassaucin jiki:

Yoga yana haɓaka ƙarfin jiki yayin da yara ke koyon amfani da duk tsokar su ta wata sabuwar hanya. Duk abin da aka yi, ko dai a zaune, a tsaye, da zama yana ƙalubalantar tsokoki daban-daban a cikin jiki kuma yana taimaka wa yaron ya fahimci ayyukan jikinsa.

Yana inganta daidaituwa da daidaitawa:

Ma'auni yana ɗaya daga cikin kayan aikin yoga. Matsakaicin yana taimakawa wajen ƙirƙira da haɓaka kwanciyar hankali ta jiki da ta hankali, kamar yadda kwanciyar hankali da tsabtar tunani ke fitowa daga ƙoƙarin ƙoƙarin ƙoƙarin. Misali yaron da ke da wahalar tsayawa da ƙafa yana iya koyon daidaiton hankali da na jiki, idan ya yi ta maimaitawa. Haɗin kai yana da alaƙa kusa da daidaituwa da taimako don haɓaka ƙwarewar su.

Yana faɗaɗa mayar da hankali da tattara hankalinsu:

A cikin yin aiki da matsayi, yana taimaka wa yaro ya kawar da tunaninsu daga kowane nau'i na damuwa don mayar da hankali ga ƙoƙarin. A sakamakon haka, yana haɓaka mayar da hankali ga su kuma yana taimakawa wajen kiyaye daidaito. Yoga yana taimaka wa yara su kula da babban matakin mayar da hankali da natsuwa wanda ake buƙata a makaranta don samun sakamako mai kyau.

Yana gina kwarin gwiwa da girman kai:

Yoga yana taimakawa wajen haifar da kwarin gwiwa da zama tubalin ginin nan gaba. Yana koya musu haƙuri, dagewa da yin aiki don cimma burinsu. A cikin aikin ƙwaƙƙwaran matsayi, yana haɓaka girman kansu kuma yana haɓaka kwarin gwiwarsu cewa za'a iya cimma burinsu duk da tuntuɓar da ke kan hanyar kammala matakan.

Yana gina Haɗin kai-jiki:

Yoya yana da ikon taimaka wa yaranku su sami kyakkyawan tunani a cikin jiki mai kyau ta hanyar motsa jiki na zahiri da shakatawar ruhin tunani. Yoga yana da amfani ga yara masu shekaru daban-daban. Nazarin ya nuna cewa yoga yana amfanar yara masu autism da ADHD. Yana taimakawa wajen rage halayen tashin hankali, janyewar jama'a da haɓakawa a cikin su.

 

Ya kamata iyaye su lura da yadda yoga zai iya amfanar 'ya'yansu yayin da yake taimaka musu su mai da hankali da kyau, mayar da hankali ga damuwa da kuma biya karin lokaci ga ayyukansu.

 

Kun yarda? Ajiye ra'ayin ku a cikin akwatin sharhi.


Nwajei Babatunde

Mai ƙirƙira abun ciki don ƙungiyar Vanaplus

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su