Sensor Radar Automation Mota Mai Zaman Kanta
Tsawon shekaru; mun ga motoci suna tasowa daga Babu Automation zuwa Cikakken Automation. Idan kuna mamaki; matakin sarrafa kansa a cikin mota shine kawai gwargwadon gudummawar ɗan adam ga ayyukan motar.
Motar da ke iya fahimtar yanayinta da aiki ba tare da sa hannun ɗan adam ba Mota ce mai cin gashin kanta. Wannan yana nufin ba a buƙatar shigar da fasinja na ɗan adam don sarrafa abin hawa a kowane lokaci haka nan ba a buƙatar kasancewar fasinjan ɗan adam kwata-kwata. Ɗaya daga cikin kyawawan motoci masu cin gashin kansu shi ne, suna iya yin komai kuma su tafi duk inda motar gargajiya tare da ƙwararren direba zai iya zuwa.
Ta yaya mota mai cin gashin kanta ke aiki?
Idan kun riga kun yi mamakin abin da motoci masu cin gashin kansu za su dogara da su idan ba sa buƙatar shigar da mutum; to, ga amsar ku. Motoci masu cin gashin kansu sun dogara da hadaddun algorithms, masu kunnawa, na'urori masu auna firikwensin, tsarin koyon injin, da na'urori masu ƙarfi don aiwatar da software.
Abu na farko da mota mai cin gashin kanta za ta yi shi ne ƙirƙirar taswirar kewayen su wanda sai a kula da shi bisa la’akari da nau’in na’urorin da aka sanya a sassa daban-daban na motar.
Kamar yadda aka ambata a baya, akwai da yawa na Sensors don ayyuka daban-daban. Na'urar firikwensin Radar yana kula da sa ido na wuraren motocin da ke kusa, yayin da kyamarori na bidiyo suna gano fitilun zirga-zirga, karanta alamun hanya, bin wasu motocin da neman masu tafiya. Gano Haske da firikwensin jeri (Lidar) yana da alhakin tayar da hasken wuta daga kewayen motar don auna nisa, gano gefuna na hanya, da gano alamun layi. Ƙafafun suna da abin da ake kira na'urori masu auna firikwensin Ultrasonic waɗanda ke gano shinge da sauran ababen hawa lokacin ajiye motoci.
Duk waɗannan na'urori masu auna firikwensin kamar raka'a ne kamar na'urori masu azanci na ɗan adam sannan kuma ana sarrafa su ta hanyar ingantaccen software. Wannan Software yana aika umarni zuwa masu kunna motar, waɗanda ke sarrafa hanzari, birki, da tuƙi.
Game da dokar hanya da cikas na kewayawa, ƙaƙƙarfan ƙa'idodi, ƙa'idodin gujewa cikas, ƙirar ƙira da gano abu suna taimakawa wajen sarrafa hakan.
Fa'idodin Motoci Masu Cin Hanci da Rashawa
Daukaka da ingancin rayuwa sakamakon Motoci masu cin gashin kansu ba su da iyaka. Na batun abubuwan da aka manta ko sun ɓace; mota za ta iya yi maka aikin ba tare da digon gumi ba. Hakanan zaka iya aika karenka don alƙawarin likitan dabbobi ba tare da motsa inci ɗaya ba.
Mafi kyawun tattalin arziki da fa'idodin motoci masu cin gashin kansu shine yuwuwarsu na rage hayakin CO2 da matuƙar girma.
A cewar wani bincike na baya-bayan nan, abubuwa uku da ke da yuwuwar fitar da cikakkiyar damar motoci masu cin gashin kansu idan aka amince da su sune na'urorin lantarki, sarrafa motoci da kuma raba abubuwan hawa.
Wadannan juyi guda uku zasu haifar da fa'idodi kamar haka:
- Rage farashin sufuri da kusan 40% la'akari da motoci, man fetur da kayayyakin more rayuwa)
- Rage cunkoson ababen hawa tare da karancin motoci 30% akan hanya
- Wurin yin kiliya zai zama kyauta kuma ana iya canza shi don wasu amfani.
- Rage fitar da CO2 da kashi 80% a duk duniya.
Wadanne fa'idodi ne za su iya fitowa daga sarrafa abin hawa?
Ajiye ra'ayin ku a cikin akwatin sharhi.