Ways to keep school kids healthy during school year - 2

Wannan rubutun ci gaba ne na Hanyoyi don kiyaye yaran makaranta lafiya yayin makaranta 1.

Zaku iya karanta part 1 anan

Tarbiyar yara masu lafiya ba koyaushe abu ne mai sauƙi ba. Akwai abubuwa da yawa da za a yi amma an takura muku da ƙayyadaddun lokaci. Yara masu lafiya da aiki zasu iya taimakawa wajen haɓaka salon rayuwarsu. Hakanan zai iya taimakawa wajen hana lamuran lafiya kamar cututtukan zuciya, hawan jini, ciwon sukari, asma. Yana da mahimmanci a matsayin iyaye su ƙirƙiri kyawawan halaye da wuri. Waɗannan za su taimake ku yin zaɓi mai kyau don yaranku da danginku.

Shawarwarin da ke ƙasa zasu taimaka muku haɓaka yara masu lafiya da farin ciki

Ka ba su karin kumallo na ƙarfafa kwakwalwa

Breakfast abinci ne mai mahimmanci na ranar idan ya zo ga yaran makaranta. Fiye da haka, shi ma yana taka muhimmiyar rawa a harkokinsu na yau da kullum, musamman da safe. Ya kamata iyaye su ba wa 'ya'yansu daidaitaccen karin kumallo na furotin maras nauyi da hadaddun carbohydrates waɗanda suka nuna suna da mahimmanci don aikin kwakwalwa mai kyau da kuma samar da makamashin da ake bukata don ranar.

Bayan Abincin Abinci

Yawancin iyaye suna mayar da hankali kan karin kumallo na abinci mai gina jiki da abin wasan yara tare da sauran abincin rana. Yaran makaranta ko da yaushe suna ƙwazo bayan makaranta kuma a matsayinmu na iyaye, bai kamata mu sadaukar da rayuwa mai kyau don sadaukarwa ba. Ana iya ba da abinci mai sauri, mai sauƙi da bayan makaranta.

Zaɓi jakar baya ta makaranta daidai

Saboda buƙatun ilimi a yau, jakunkuna yanzu sun fi nauyi fiye da da. Zaɓin jakar baya ba daidai ba watakila saka shi ba daidai ba zai iya haifar da ciwon kashin baya ga yaro. Tabbatar cewa kun je tarin daidai don guje wa ciwon baya ga ƙaramin yaro mai girma.

Koyi game da alamun cututtuka, rigakafi da maganin ƙwayar cuta

Duk da dai ba ma son damu da kwarkwata a kai, matsala ce ta gama-gari tsakanin yaran makaranta. Yaran da ke da kusanci a makaranta waɗanda kuma suke raba barguna iri ɗaya da sauran kayan mutum sun fi sauƙi.

A matsayinmu na iyaye, alhakinmu ne mu koyi yadda ake yin rigakafi da magance wannan cuta da zarar mun ga alamun.

Sanya akwatunan abincin rana mai daɗi

Sanya akwatunan abincin abincin su mai daɗi da ban sha'awa ta zaɓar waɗanda ke da ƙirar ƙira, masu launi tare da kyau kuma cikin sifa.

Vanaplus ita ce shagon tasha ɗaya don kayan rubutu, kwamfuta da na'urorin haɗi, kyaututtuka, littattafai, na'urorin gida da na kicin, wayoyi da allunan.

Baya2School promo har yanzu yana kunne. Ziyarci Vanaplus don siyayya a mafi kyawun farashin da zaku iya amincewa.

Nwajei Babatunde

Mai ƙirƙira abun ciki don ƙungiyar Vanaplus.

Bar sharhi

Ana daidaita duk maganganun kafin a buga su